

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA
DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED
 Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanunu za Mabenki na Taasisi za fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30 JUNI 2022 (Kiasi kwa shilingi milioni)			
	Robo Mwaka ya sasa 30.06.2022	Robo Mwaka iliopita 31.03.2022	
A. MALI			
1 Fedha Taslimu	25,504	22,106	
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	242,415	262,669	
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	292,818	250,751	
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	75,952	89,532	
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	-	53	
6 Miamala Baina ya Matawi	-	-	
7 Bili Zilizoaifiwa	-	-	
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-	
9 Mikopo iliyootelewa kwa Benki Nyingine	66,825	67,952	
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-	
11 Mikopo Halisi Iliyopo	773,891	754,550	
12 Mali Nyingine	31,754	30,133	
13 Uwekezaji wa Hisa	-	-	
14 Akaunti za udhamini	-	-	
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	37,709	38,822	
16 Uhalali wa kutumia mali	18,757	19,493	
17 JUMLA YA MALI	1,565,625	1,536,061	
B. DHIMA			
18 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	14,395	31,841	
19 Amana za Wateja	1,207,984	1,150,789	
20 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	863	7,498	
21 Amana Maalumu	1,106	675	
22 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-	
23 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	-	36	
24 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	2,394	2,960	
25 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-	
26 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-	
Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa	-	-	
27 Baadae	1,658	1,540	
28 Dhima Nyingine	9,816	9,247	
29 Madeni	88,980	94,248	
30 Dhima zilizokodishwa	22,646	22,738	
31 JUMLA YA DHIMA	1,349,842	1,321,572	
32 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	215,783	214,489	
C. FEDHA ZA WANAHISA			
33 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	2,520	2,520	
34 Akiba ya Mtaji	45,935	45,935	
35 Mapato Yaliyobakizwa	157,514	157,514	
36 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	6,777	5,483	
37 Akaunti Nyingine za Mtaji	3,037	3,037	
38 Stahiki ya Wenye-hisa Chache	-	-	
39 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	215,783	214,489	
40 Dhima Zisizo Dhahiri	139,223	123,922	
41 Mikopo Chechefu	43,025	36,081	
42 Tenge kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	37,189	30,237	
43 Mali Nyingine Chechefu	-	-	
D. BAADHI YA VIASHIRO VYA HALIYA KIFEDHA			
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	13.8%	14.0%	
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	5.3%	4.6%	
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	66.3%	66.3%	
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	49.4%	49.1%	
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	72.0%	69.5%	
(vi) Ongezeko la Amana	18.7%	18.7%	
(vii) Ongezeko la Mali	22.8%	37.3%	

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO/MWAKA ULIOISHIA 30 JUNI 2022 (Kiasi kwa shilingi milioni)				
	Robo Mwaka ya sasa 30.06.2022	Robo Mwaka iliyoipita 31.03.2022	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30.06.2022	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 30.06.2021
I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
Mapato/(Hasara) Halisi	5,434	7,509	12,943	6,080
Marekebisho kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	9,185	6,901	16,086	12,302
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	(27,120)	3,161	(23,959)	27,397
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	(20)	(2)	(22)	(13)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	51,141	22,710	73,851	37,273
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoaifiwa	(57,703)	-	(57,703)	38,182
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	(28)	2,083	2,055	(11,543)
- Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	3,184	(11,582)	(8,398)	(7,750)
- Kodi Iliyolipwa	(3,005)	(3,005)	(6,010)	(5,410)
- Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji	(18,932)	27,775	8,843	96,518
II: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Gawio Lililopokewa	-	-	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(776)	(4,970)	(5,746)	(667)
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	3	1	4	16
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	(70,182)
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	11,832	45,663	57,495	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji	11,059	40,694	51,753	(70,833)
III: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	(1,988)	(1,988)	(4,052)
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	-	-	-
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	-	-	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	-	(1,988)	(1,988)	(4,052)
IV: Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu				
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	(7,873)	66,481	58,608	21,633
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	252,039	185,558	185,558	166,246
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	244,166	252,039	244,166	187,879

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 JUNI 2022 (Kiasi kwa shilingi milioni)				
	Robo ya mwaka Linganishi Robo ya Mwaka sasa 30.06.2022	(Mwaka Uliopita) 30.06.2021	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30.06.2022	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 30.06.2021
1 Mapato ya Riba	28,054	24,332	55,519	46,756
2 Charama za Riba	(8,007)	(6,927)	(15,143)	(13,706)
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	20,047	17,405	40,376	33,050
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	(164)	(2,661)	(219)	(2,973)
5 Punguzo/Ongezeko la tenge katika Mikopo	(7,310)	(4,503)	(12,465)	(8,988)
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	8,249	6,853	15,862	12,729
6.1 Faida (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	2,774	2,480	5,963	4,257
6.2 Ada na Kamisheni	5,447	4,332	9,847	8,393
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	28	41	52	79
7 Charama Zisizo za Riba:	15,388	14,297	30,611	27,738
7.1 Mishahara na Mafao	6,260	5,176	12,534	10,538
7.2 Ada na Kamisheni	56	47	150	80
7.3 Charama Nyingine	9,072	9,074	17,927	17,120
8 Faida (Hasara) ya Uendeshaji	5,434	2,797	12,943	6,080
9 Tenge la Kodi ya Mapato	(4,140)	(839)	(6,166)	(1,824)
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	1,294	1,958	6,777	4,256
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 Jumla ya Faida (Hasara) Iliyojumuishwa kwa mwaka	1,294	1,958	6,777	4,256
13 Idadi ya Waajiriwa	558	536	558	536
14 Mapato kwa Hisa	205	311	538	338
15 Idadi ya Matawi	28	28	28	28
BAADHI YA VIASHIRO VYA UFANISI				
(i)Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	0.3%	0.6%	0.9%	0.6%
(ii)Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa	2.4%	4.0%	6.4%	4.3%
(iii)Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	54.4%	58.9%	54.4%	60.6%
(iv)Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha	1.8%	6.2%	7.0%	6.0%

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30 JUNI 2022						
	Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya hisa	Mapato Yaliyobakizwa	Ziada ya Kisheria	Mengineyo	Jumla
Mwaka wa sasa						
Salio la mwanzo wa mwaka	2,520	45,935	157,514	-	3,037	209,006
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	-	-	6,777	6,777
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	-	-	-	-
Tenge la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	2,520	45,935	157,514	-	9,814	215,783
Mwaka Uliopita						
Salio la mwanzo wa mwaka	2,520	45,935	139,252	6,273	1,103	195,083
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	-	-	4,256	4,256
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	5,639	(5,639)	-	-
Tenge la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	2,520	45,935	144,891	634	5,359	199,339

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE 30 JUNI 2022

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaji ni zililizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.

<u>Jina na Cheo</u>	<u>Tarehe</u>
Ravneet Chowdhury (Ofisa Mtendaji Mkuu)	July 20, 2022
Joseph Mabus (Mkuu wa Fedha)	July 20, 2022
Christopher Chuwa (Mkaguzi Mkuu wa Ndani)	July 20, 2022
Sisi, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi ambao majina yetu yapo hapa chini, tunathibitisha usahihi wa taarifa za fedha hapo juu, tunatamka kwamba tumezithmini taarifa hizi, na kwa uelewana imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi ya kampuni.	
<u>Jina</u>	<u>Tarehe</u>
Zahir Jivani- Mkurugenzi	July 20, 2022
Zulobia Dhala - Mkurugenzi	July 20, 2022

Go Cashless
Pay the easy way