

IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED

Kutoka taarifa ya fedha ilikaguliwa na kuidhinishwa na wakaguzi wa mahesabu.

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI, 2021 (Kiasi kwa Shilingi Milioni)			
	Mwaka 2021	Mwaka 2020	
MALI			
Fedha taslimu na salio Benki kuu ya Tanzania	105,154	136,241	
Salio katika benki nyingine na taasisi za fedha	162,333	112,289	
Uwekezaji katika amana za serikali	210,694	268,867	
Uwekezaji katika amana za serikali zinazouzwa	82,029	-	
Mikopo halisi iliyopo	758,078	731,258	
Mali nyingine	11,905	10,965	
Tengo la kodi lililozidi	8,546	11,527	
Mali zisizohamishika, mitambo na vifaa	34,441	33,836	
Uhalali wa kutumia mali	19,387	21,603	
Mali zisizohamishika mengineyo	1,103	1,231	
Tengo la kodi la mbele	11,440	11,414	
JUMLA YA MALI	1,405,110	1,339,231	
DHIMA			
Amana za wateja	1,135,615	1,059,955	
Amana za benki nyingine na taasisi za fedha	14,976	21,445	
Mikopo ya muda mrefu	10,554	16,502	
Dhima nyingine	12,041	21,455	
Dhima zilizokodishwa	22,918	24,790	
JUMLA YA DHIMA	1,196,104	1,144,148	
MALI ZA WANAHISA			
Mtaji wa hisa ulioliywa	2,520	2,520	
Akiba ya mtaji	45,935	45,935	
Akaunti nyingine za mtaji	1,945	1,103	
Tengo la uthibiti la mtaji	-	6,273	
Mapato yaliyobakizwa	157,514	139,252	
Tengo la thamani ya amana za serikali	1,092	-	
JUMLA YA MALI ZA WANAHISA	209,006	195,083	
JUMLA YA DHIMA NA MALI ZA WANAHISA	1,405,110	1,339,231	
BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA			
Uwiano wa jumla ya akiba na jumla ya mali halisi	14.5%	14.8%	
Uwiano wa mikopo chechefe na jumla ya mikopo ghafi	6.3%	6.4%	
Uwiano wa mikopo ghafi na jumla ya amana	69.0%	70.5%	
Uwiano wa mikopo halisi na jumla ya mali halisi	54.0%	54.6%	

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI			
	Mwaka 2021	Mwaka 2020	
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:			
Mapato/(Hasara) halisi	18,298	14,182	
Marekebisho kwa Ajili ya:			
Hasara katika mali za kudumu, mitambo na vifaa	5,754	4,857	
Hasara katika magari na matawi yanayotembea	206	284	
Hasara katika uhalali wa kutumia mali	3,071	2,707	
Hasara katika mali za kudumu, nyengine	501	700	
Faida/hasara kwenye mauzo ya mali	(15)	95	
Punguzo/ongezeko la tengo katika mikopo	25,454	17,821	
Punguzo/ongezeko la tengo nje ya waraka mizania	317	466	
Punguzo/ongezeko la tengo katika kadi za mikopo	130	110	
Mapato ya riba	(100,698)	(92,710)	
Kamisheni ya uwakala wa bima	(451)	(267)	
Gharama za riba	25,162	24,191	
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji kabla ya mabadiliko ya uendeshaji wa mali na dhima	(40,569)	(41,745)	
Mabadiliko ya uendeshaji wa mali na dhima			
Mahitaji ya hifadhi ya kisheria	(3,614)	5,394	
Badiliko halisi katika amana za serikali	(20,703)	(15,099)	
Badiliko halisi katika mikopo	(50,806)	(12,018)	
Mabadiliko halisi katika mali nyingine	(2,146)	2,300	
Mabadiliko halisi katika amana ya banki	(1,609)	(152)	
Mabadiliko halisi katika amana ya wateja	77,207	68,706	
Mabadiliko halisi katika dhima nyingine	(8,070)	10,221	
Mabadiliko halisi katika dhima nyingine	(32,011)	31,790	
Riba zilizopokelewa kutokana na Mikopo ya wateja na banki	70,775	73,181	
Riba zilizopokelewa kutokana na Amana za Serikali	27,157	24,208	
Kamisheni zilizopokelewa kutokana na uwakala wa bima	451	267	
Riba zilizolipwa kutokana na Amana	(25,266)	(23,702)	
Kodi iliyolipwa	(5,410)	(9,149)	
Fedha Halisi zilizotolewa kwa shughuli za uendeshaji	35,696	96,595	
Fedha zilizotumika kwa Shughuli za Uwekezaji			
Ununuzi wa mali za kudumu, mitambo na vifaa	(5,327)	(22,266)	
Ununuzi wa magari na matawi yanayotembea	-	-	
Ununuzi wa mali za kudumu, nyengine	(359)	(607)	
Mapato kutokana na mauzo ya mali za kudumu, mitambo na vifaa	20	44	
Fedha halisi zilizotumika kwa shughuli za uwekezaji	(5,665)	(22,828)	
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:			
Gawio lililolipwa kwa fedha taslimu	-	(2,520)	
Ulipaji wa kianozi wa madeni ya muda mrefu	(5,770)	(8,104)	
Ulipaji wa riba ya madeni ya muda mrefu	(696)	(1,453)	
Ualipo ya kianozi ya dhima zilizokodishwa	(363)	(308)	
Malipo ya riba ya dhima zilizokodishwa	(3,889)	(3,616)	
Fedha Halisi zilizotumika kwa Shughuli za Kifedha	(10,718)	(16,001)	
Ongozeko halisi katika fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu	19,313	57,766	
Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa mwaka	166,246	108,480	
Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa mwaka	185,558	166,246	

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA UNAOISHIA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI 2021 (Kiasi kwa shilingi milioni)			
	Mwaka 2021	Mwaka 2020	
Mapato ya riba	100,698	92,710	
Gharama za riba	(25,265)	(24,478)	
Mapato halisi ya riba	75,433	68,233	
Mapato yasiyo ya riba:			
Ada na kamisheni (mapato)	18,406	15,671	
Ada na kamisheni (gharama)	(299)	(326)	
Faida zitokanazo na miamala ya fedha za kigeni	8,606	9,034	
Mapato mengine	166	58	
Faida ya uendeshaji	102,312	92,669	
Punguzo/ongezeko la tengo katika mikopo	(26,366)	(16,970)	
Faida ya uendeshaji	75,946	75,699	
Gharama za uendeshaji	(55,291)	(58,501)	
Faida ya Uendeshaji kabla ya gharama ya mikopo ya muda mrefu	20,654	17,198	
Gharama ya mikopo ya muda mrefu	(2,356)	(3,016)	
Faida ya Uendeshaji	18,298	14,182	
Tengo la kodi ya mapato	(6,348)	(6,172)	
Faida halisi baada ya kodi ya mapato	11,950	8,010	
Mapato mengine yaliyojumuishwa (bainisha)	1,973	-	
Jumla ya faida iliyojumuishwa kwa mwaka	13,923	8,010	
Kdaji ya waajiriwa	536	521	
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI			
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali	0.9%	0.6%	
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali za wanahisa	5.9%	4.2%	
Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mapato ghafi	55.3%	65.3%	
Uwiano wa mapato halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha	5.6%	6.1%	

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI (Kiasi kwa shilingi milioni)								
	Mtaji wa Hisa	Akiba ya mtaji	Akaunti Nyingine za Mtaji	Mapato Yaliyobakizwa	Gawio lililotengwa	Tengo la uthibiti la mtaji	Tengo la thamani ya amana za serikali	Jumla
Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2021	2,520	45,935	1,103	139,252	-	6,273	-	195,083
Faida halisi baada ya kodi ya mapato	-	-	-	11,950	-	-	-	11,950
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-	-	-
Faida katika kutathmini ardhi na majengo	-	-	1,258	-	-	-	-	1,258
Tengo la kodi ya mbele	-	-	(377)	-	-	-	-	(377)
Zililopeleka Tengo la uthibiti la mtaji	-	-	-	6,273	-	(6,273)	-	-
Uchakavu wa mali uliozidi	-	-	(55)	55	-	-	-	-
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	-	-	17	(17)	-	-	-	-
Tengo la thamani ya amana za serikali	-	-	-	-	-	-	1,560	1,560
Tengo la kodi ya mbele	-	-	-	-	-	-	(468)	(468)
Jumla ya mapato yaliyojumuishwa	-	-	842	18,262	-	(6,273)	1,092	13,923
Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2021	2,520	45,935	1,945	157,514	-	-	1,092	209,006
Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2020	2,520	45,935	1,143	137,476	2,520	-	-	189,593
Faida halisi baada ya kodi ya mapato	-	-	-	8,010	-	-	-	8,010
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-	-	-
Zililopeleka tengo la uthibiti la mtaji	-	-	-	(6,273)	-	6,273	-	-
Uchakavu wa mali uliozidi	-	-	(57)	57	-	-	-	-
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	-	-	17	(17)	-	-	-	-
Jumla ya mapato yaliyojumuishwa	-	-	(40)	1,777	-	6,273	-	8,010
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-	-
Gawio	-	-	-	-	-	-	-	-
Gawio lililopangwa 2019	-	-	-	-	(2,520)	-	-	(2,520)
Jumla ya Miamala ya wanahisa inayoingia kwenye mali za wanahisa	-	-	-	-	(2,520)	-	-	(2,520)
Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2020	2,520	45,935	1,103	139,252	-	6,273	-	195,083

Sisi Wakurugenzi tunathibitisha kwamba machapisho haya yametoka kwenye hesabu za benki zilizokaguliwa kwa mujibu wa muongozo wa utunzaji fedha na mali wa kimataifa (International Financial Reporting Standards- IFRSs). Hesabu hizi zimekaguliwa na KPMG na kupata hati safi. Hesabu hizi zimeidhinishwa na bodi ya wakurugenzi tarehe 3 mwezi wa tatu 2022 na kusaniwa na;

Karim Wissanj
Mwenyekiti wa bodi

Muzaffer Khawaja
Mkurugenzi

Head Office:
DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED
901 Harborview Towers, Samora Avenue,
P.O. Box 115,
Dar Es Salaam, Tanzania

Tel: +255 22 2114891/2
Fax: + 255 22 2124244

Go Cashless
Pay the easy way

