DIAMOND

TRUST
BANK Achieve More

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA
DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanunu za Mabenki na Taasisi za fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30 JUNI 2021 TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA

KWA ROBO/MWAKA ULIOISHIA 30 JUNI 2021

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Robo Mwaka ya sasa Robo Mwakailiopita (Kiasi kwa shilingi milioni)
30.06.2021 31.03.2021
A MAL
1 Fedha Taslimu 32,000 34,484 Limbikizo la Mwaka
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 84191 107,495 Robo Mwaka Robo Mwaka Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali 303,508 292,157 yasasa iliyopita wa sasa Uliopita)
4 salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 7216 76,447
5 Hundina Miamala ya Kushughulikiwa - - 30.06.2021 31.03.2021 30.06.2021 30.06.2020
6 Miamala Baina ya Matawi o -
7 Biliziizoafikiva - . I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika - - Mapato/(Hasara) Halisi 2,797 3,283 6,080 12,607
9 Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine 66,425 30768 Marekebisho kwa Ajil ya:
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine - - 3 o
11 Mikopo Halisi lliyopo 697177 705,722 - Has_ara Kat'lfa_ Malf . kK G 12302 @)
12 Mali Nyingine 38,647 35392 - Ba§|l|ko Halisi Katika Mikopo i 3,677 23,721 27,397 8,106
13 Uwekezaii wa Hisa R ) - Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali (13) - (13) (104)
14 Akaunti za udhamini - - - Mabadiliko Halisi Katika Amana 28,360 8,913 37,273 27,741
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa B EBD - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa 38,182 5 38,182 69,837
1: Ul:‘:::: " '::‘:“"" mali - 3;°£; - 325117: - Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine (10,695) (848) (11,543) (529)
. JDHIMA — T -Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (1,493) (6,258) (7,750) (4,622)
: o B - Kodi lliyolipwa (2,705) (2,705) (5,410) (5,856)
18 Amanaza Benki nyingine naTaasisi za Fedha 1,499 1,965 - Mengineyo (bainisha) B ) N 3
19 Amana za Wateja 1,094,655 1,060,301 giney!
20 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu = °
21 Amana Maalumu 2627 9137 Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji 64,251 32,267 96,518 113,769
22 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha - - Il: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
23 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa 7 15 Gawio Lililopokewa R - - -
24 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 1,570 1623 N "
25 Dhima laTozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja . Ununuzi wa Mali za Kudumu ) (354) (313) (667) (3,070)
26 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi _ _ Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu 16 - 16 17
27 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala (50,020) (20,162) (70,182) (45,663)
Baadae 1347 139 Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala - - - -
28 Dhima Nyingine 780 B Mengineyo (bainisha) - . - -
29 Madeni 13,397 22,470
30 Dhima zilizokodishwa 23,910 23,935
31 JUMLA YA DHIMA 1,146,753 1139,350 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji (50,358) (20,475) (70,833) (48,716)
32 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 199,339 197,381 11Il: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:

C. FEDHA ZAWANAHISA Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu - (4,052) (4,052) (4,034)
33 Mtaji wa Hisa Uliolipwa 2,520 2,520 Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu - = o o
34 Akibaya Mtaji 45935 45,935 Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa - - - -
35 Mapato Valiyobakizwa 144,801 140,101 Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu = = = =
36 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 4,256 2,298 Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine = = - -
37 Akaunti Nyingine za Mtaji 1,737 6,527 Mengineyo (bainisha) - - - -
38 Stahiki ya Wenyehisa Chache ° -

39 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 199,339 197,381 Fedha Halisi (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha - (4,052) (4,052) (4,034)
40 Dhima Zisizo Dhahiri 128,618 139,433

41 Mikopo Chechefu 39,226 55,041 - Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na

42 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 23,685 35,617 " Fedha Taslimu

43 Mali Nyingine Chechefu - - Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na

D.  BAADHI YAVIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Fedha Taslimu 13,893 7,740 21,633 61,019
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 14.8% 14.8% Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/

(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 5.4% 7.4% Mwaka 173,986 166,246 166,246 108,480
(iif) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 65.6% 69.2% . . o

(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 51.8% 52.8% Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/

(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na jumla ya Mali 83.4% 812% Mwaka 187,879 173,986 187,879 169,499
(vi) Ongezeko la Amana 73% 42%
(vii) Ongezekola Mali 1.0% -07%

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 JUNI 2021

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30 JUNI 2021

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Roboya mwaka Limbikizo la Mwaka
Roboya Linganishi Limbikizo la Linganishi (Mwaka
Mwaka sasa (Mwaka Uliopita) Mwaka wa sasa Uliopita) Mtaji wa Malipo juu ya Mapato Ziadaya
A DD S0oc2020 20062020 Hisa beiyahisa  Yaliyobakizwa Kisheria Mengineyo Jumla
Mwaka wa sasa
! M:Pa"’ v ““’: T“'”Z) (23'372) "‘5'755) ("'535) Salio la mwanzo wa mwaka 2,520 45,935 139,252 6,273 17103 195,083
2 Gharama za Riba (6927 (6,996) (13,706) (13,827) . i "
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - - - 4,256 4,256
3 Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 17,405 16,376 33,050 33,709 Mapato mengine yaliyojumuishwa
4 Madeni Viza Yaliyofutwa (2,661) (192) (2.973) (956) P gine yallyoj . - . - : -
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (4,503) (2385) (8,988) (3,753) Miamala na wanahisa - - - - - -
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 6,853 6136 12,729 12,609 Gawio lililolipwa - - - - - -
61 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Ziada ya Kisheria - N 5639 (5.639) - N
Kigeni 2,480 2,530 4,257 4543 T la Ziad "
6.2 Ada na Kamisheni 4332 3,668 8393 8,072 engo la Ziada ya Jumla - - - . . -
63 Gawio 5 - R - Mengineyo o - - - - -
6.4 Mapato Mengine “ (62) 79 (6) salio la mwisho wa mwaka
7 Gharama Zisizo za Riba: 14,297 13,917 27738 29,002 =2l A EED TRl GEL ARk 115 258
71 Mishahara na Mafao 5176 5,637 10,538 1,383
7.2 Ada na Kamisheni 824 - 1383 - TP
; Mwaka Uliopita -
73 Gharama Nyingine 8,297 8,280 15,817 17619
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji 2,797 6,018 6,080 12,607 Salio la mwanzo wa mwaka 2,520 45,935 137,476 - 3,662 189,593
9 Tengo la Kodiya Mapato (839) (1.805) (1.824) (3782) Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - - - 8,825 8,825
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 1,058 4213 4256 8825 Mapat ) livoiumuish
lapato mengine yaliyojumuishwa - - - - - -
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) - - - - _ P g y. ol
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 1,958 4213 4,256 8,825 Miamala na wanahisa o ° o o = =
Gawio lililolipwa - - - - - -
13 Idadi ya Wagjiriwa 536 526 536 526 Ziada va Kisheri
14 Mapato kwa Hisa El 669 338 700 1ada ya Kisheria - - (1,972) 1,972 - -
15 Idadiya Matawi 28 28 28 28 Tengo la Ziada ya Jumla - - - - - -
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Mengineyo - - - - - -
()Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 06% 08% 06% 14% . .
( ¥ Salio la mwisho wa mwaka 2,520 45,935 125,504 11,972 12,487 198,418
(ii)Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 40% 52% 43% 91%
(iii)Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 589% 618% 60.6% 62.6%
(iv)Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 62% 7% 6.0% 70%

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE 30 JUNI 2021

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaji ni zilizile zilizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.

lina na Cheo Tarehe
Ravneet Chowdhury Julai 16, 2021

(Ofisa Mtendaji Mkuu)

Kuza biashara yako na
& DTB Current Account

(Mkuu wa Fedha)
sy
-
- R
Merciful Tasia Julai 16, 2021
(Mkaguzi Mkuu wa Ndani)

Sisi, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi ambao majina yetu yapo hapa chini, tunathibitisha usahihi wa taarifa za fedha hapo juu, t hmini

taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zil na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya
Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi ya kampuni.

lina Tarehe
Zahir Jivani- Mkurugenzi Julai 16,2021
Zulobia Dhala - Mkurugenzi Julai 16, 2021
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