

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA  
**DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED**

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanunu za Mabenki na Taasisi za fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MACHI 2021 (Kiasi kwa shilingi milioni)			
	Robo mwaka ya sasa 31.03.2021	Robo mwaka iliyopita 31.12.2020	
<b>A. MALI</b>			
1 Fedha taslimu	34,484	28,782	
2 Salio katika Benki Kuu ya Tanzania	107,495	107,459	
3 Uwekezaji katika amana za Serikali	292,157	268,867	
4 Salio katika benki nyingine na taasisi za fedha	76,447	57,679	
5 Hundi na miamala ya kushughulikiwa	-	-	
6 Miamala baina ya matawi	-	-	
7 Bili zilizozafikiwa	-	-	
8 Dhima za wateja zilizozukubalika	-	-	
9 Mikopo iliyoitolewa kwa benki nyingine	30,168	54,610	
10 Uwekezaji katika amana nyingine	-	-	
11 Mikopo halisi ili yopo	705,722	731,258	
12 Mali nyingine	35,392	33,906	
13 Uwekezaji wa hisa	-	-	
14 Akaunti za udhamini	-	-	
15 Mali zisi zohamishika, mitambo na vifaa	33,703	35,067	
16 Uhalali wa kutumia mali	21,163	21,603	
17 <b>JUMLA YA MALI</b>	<b>1,336,731</b>	<b>1,339,231</b>	
<b>B. DHIMA</b>			
18 Amana za benki nyingine na taasisi za fedha	1,965	324	
19 Amana za wateja	1,060,301	1,056,052	
20 Dhama za malipo kwa fedha taslimu	-	-	
21 Amana maalumu	9,137	3,903	
22 Maagizo ya malipo/ fedha za kuhamisha	-	-	
23 Hundi na hawala za kibenki zili zotolewa	15	70	
24 Limbiko la kodi na gharama zitaka zotipwa	1,623	1,460	
25 Dhima la tozo kwa ajili ya usuluhishi baina ya benki na mteja	-	-	
26 Miamala zisizoshughulikiwa baina ya matawi	-	-	
27 Miamala yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakozolipwa Baadae	1,396	1,554	
28 Dhima nyingine	18,508	18,373	
29 Madeni	22,470	37,622	
30 Dhima zilizokodishwa	23,935	24,790	
31 <b>JUMLA YA DHIMA</b>	<b>1,139,350</b>	<b>1,144,148</b>	
32 <b>MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)</b>	<b>197,381</b>	<b>195,083</b>	
<b>C. FEDHA ZA WANAHISA</b>			
33 Mtaji wa hisa ulioliipwa	2,520	2,520	
34 Akiba ya mtaji	45,935	45,935	
35 Mapato yaliyobakizwa	140,101	131,242	
36 Faida (hasara) ya kipindi husika	2,298	8,010	
37 Akaunti nyingine za mtaji	6,527	7,376	
38 Stahiki ya wenyehisa chache	-	-	
39 <b>JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA</b>	<b>197,381</b>	<b>195,083</b>	
40 Dhima zisizo dhahiri	139,433	104,089	
41 Mikopo chechefu	55,041	48,514	
42 Tenge kwa ajili ya mikopo chechefu	35,617	31,248	
43 Mali nyingine chechefu	-	-	
<b>D. BAADHI YA VIASHIRO VYA HALI YA KIFEDHA</b>			
(i) Uwiano wa fedha za wanahisa na jumla ya mali	14.8%	14.6%	
(ii) Uwiano wa mikopo chechefu na jumla ya mikopo ghafi	7.4%	6.4%	
(iii) Uwiano wa mikopo ghafi na jumla ya amana	69.2%	70.5%	
(iv) Uwiano wa mikopo halisi na jumla ya mali halisi	52.8%	54.6%	
(v) Uwiano wa mali zinazozalisha na jumla ya mali	81.2%	81.8%	
(vi) Ongezeko la amana	4.2%	7.0%	
(vii) Ongezeko la mali	-0.7%	7.3%	

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO/MWAKA ULIOISHIA 31 MACHI 2021 (Kiasi kwa shilingi milioni)				
	Robo mwaka ya sasa 31.03.2021	Robo mwaka iliyopita 31.12.2020	Limbikizo la mwaka wa sasa 31.03.2021	Limbikizo la mwaka linganishi (mwaka uliopo) 31.03.2020
<b>I: Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za uendeshaji:</b>				
Mapato/(hasara) halisi	3,283	(2,565)	3,283	6,589
Marekebisho kwa ajili ya:				
- Hasara katika mali	6,161	4,054	6,161	2,792
- Badiliko halisi katika mikopo	23,721	(18,968)	23,721	4,483
- Faida/hasara kwe nye mauzo ya mali	-	(19)	-	(2)
- Mabadiliko halisi katika amana	8,913	50,517	8,913	(2,035)
- Mabadiliko halisi katika amana za muda mfupi zilizoafikiwa	-	52,636	-	54,987
- Mabadiliko halisi katika dhima nyingine	(848)	9,597	(848)	(520)
- Mabadiliko halisi katika mali nyingine	(6,258)	5,265	(6,258)	(1,012)
- Kodi iliyolipwa	(2,705)	(365)	(2,705)	(2,928)
- Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
<b>Fedha halisi zili zotolewa kwa shughuli za uendeshaji</b>	<b>32,267</b>	<b>100,152</b>	<b>32,267</b>	<b>62,354</b>
<b>II: Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za uwekezaji:</b>				
Gawio lililopokewa	(313)	-	(313)	-
Ununuzi wa mali za kudumu	-	(14,364)	-	(1,248)
Mapato kutokana na mauzo ya mali za kudumu	-	19	-	8
Ununuzi wa amana zisizoshughulikiwa na mawakala	(20,162)	(65,171)	(20,162)	(45,663)
Mapato kutokana na mauzo ya amana zisizoshughulikiwa na mawakala mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
<b>Fedha halisi zilizotumika kwa shughuli za uwekezaji</b>	<b>(20,475)</b>	<b>(79,516)</b>	<b>(20,475)</b>	<b>(46,903)</b>
<b>III: Mtiririko wa fedha kutokana na shughuli za kifedha:</b>				
Ulipaji wa madeni ya muda mrefu	(4,052)	-	(4,052)	(4,034)
Mapato kutokana na utoaji wa madeni ya muda mrefu	-	-	-	-
Mapato kutokana na utoaji wa mtaji wa hisa	-	-	-	-
Gawio lililolipwa kwa fedha taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko halisi katika madeni mengine	-	-	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
<b>Fedha halisi zili zotumika kwa shughuli za kifedha</b>	<b>(4,052)</b>	<b>-</b>	<b>(4,052)</b>	<b>(4,034)</b>
<b>IV: Ongezeko / punguzo halisi Katika fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu</b>				
Ongezeko halisi katika fedha taslimu na mali zina zofanana na fedha taslimu	7,740	20,636	7,740	11,417
Fedha na mali zina zofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa robo mwaka/ mwaka	166,246	145,610	166,246	108,480
<b>Fedha na mali zina zofanana na fedha taslimu mwishoni mwa robo mwaka/ mwaka</b>	<b>173,986</b>	<b>166,246</b>	<b>173,986</b>	<b>119,897</b>

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2021 (Kiasi kwa shilingi milioni)				
	Robo ya Mwaka sasa 31.03.2021	Robo ya mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 31.03.2020	Limbikizo La Mwaka wa sasa 31.03.2021	Limbikizo La Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 31.03.2020
1 Mapato ya riba	22,424	24,164	22,424	24,164
2 Gharama za riba	(6,779)	(6,831)	(6,779)	(6,831)
3 <b>Mapato halisi ya riba (1 kutoa 2)</b>	<b>15,645</b>	<b>17,333</b>	<b>15,645</b>	<b>17,333</b>
4 Madeni viza yaliyofutwa	(312)	(764)	(312)	(764)
5 Punguzo/ ongezeko la tenge katika mikopo	(4,485)	(1,368)	(4,485)	(1,368)
6 <b>Mapato yasiyo ya riba:</b>	<b>5,876</b>	<b>6,473</b>	<b>5,876</b>	<b>6,473</b>
6.1 Faida (hasara) zitokana na miamala ya fedha za kigeni	1,777	2,013	1,777	2,013
6.2 Ada na kamisheni	4,061	4,404	4,061	4,404
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato mengine	38	56	38	56
7 <b>Gharama zisi zo za riba:</b>	<b>13,441</b>	<b>15,085</b>	<b>13,441</b>	<b>15,085</b>
7.1 Mishabaha na mafao	5,362	5,746	5,362	5,746
7.2 Ada na kamisheni	559	559	559	559
7.3 Gharama nyingine	7,520	9,339	7,520	9,339
8 Faida (hasara) ya uendeshaji	3,283	6,589	3,283	6,589
9 Tenge la kodi ya mapato	(985)	(1,977)	(985)	(1,977)
10 <b>Faida / (hasara) halisi baada ya kodi ya mapato</b>	<b>2,298</b>	<b>4,612</b>	<b>2,298</b>	<b>4,612</b>
11 Mapato mengine yaliyojumuishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 <b>Jumla ya faida (hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka</b>	<b>2,298</b>	<b>4,612</b>	<b>2,298</b>	<b>4,612</b>
13 Idadi ya waajiriwa	531	535	531	535
14 Mapato kwa hisa	365	732	365	732
15 Idadi ya matawi	28	27	28	27
<b>BAADHI YA VIASHIRO VYA UFANISI</b>				
(i)Uwiano wa faida kabla ya kodi na wastani wa mali	1.0%	1.5%	1.0%	1.5%
(ii)Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa fedha za wanahisa	6.8%	9.7%	6.8%	9.7%
(iii)Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mapato ghafi	62.5%	63.4%	62.5%	63.4%
(iv)Uwiano wa mapato halisi ya riba na w astani wa mali zina zozalisha	5.8%	6.9%	5.8%	6.9%

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31 MACHI 2021						
	Mtaji wa hisa	Malipo juu ya bei ya hisa	Mapato yaliyobakizwa	Ziada ya kisheria	Mengineyo	Jumla
<b>Mwaka wa sasa</b>						
<b>Salio la mwanzo wa mwaka</b>	<b>2,520</b>	<b>45,935</b>	<b>139,252</b>	<b>6,273</b>	<b>1,103</b>	<b>195,083</b>
Faida / (hasara) halisi baada ya kodi ya mapato	-	-	-	-	2,298	2,298
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-
Ziada ya kisheria	-	-	849	(849)	-	-
Tenge la ziada ya jumla	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	-	-	-	-
<b>Salio la mwisho wa mwaka</b>	<b>2,520</b>	<b>45,935</b>	<b>140,101</b>	<b>5,424</b>	<b>3,401</b>	<b>197,381</b>
<b>Mwaka Uliopita</b>						
<b>Salio la mwanzo wa mwaka</b>	<b>2,520</b>	<b>45,935</b>	<b>137,476</b>	<b>-</b>	<b>3,662</b>	<b>189,593</b>
Faida / (hasara) halisi baada ya kodi ya mapato	-	-	-	-	4,612	4,612
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-
Ziada ya kisheria	-	-	(6,773)	6,773	-	-
Tenge la ziada ya jumla	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	-	-	-	-
<b>Salio la mwisho wa mwaka</b>	<b>2,520</b>	<b>45,935</b>	<b>130,703</b>	<b>6,773</b>	<b>8,274</b>	<b>194,205</b>

**BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE 31 MACHI 2021**

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaji ni zililizotelewa wakati wa uandaaji wa taarifa za fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopo.

<u>Jina na Cheo</u>	<u>Tarehe</u>
Ravneet Chowdhury (Ofisa Mtendaji Mkuu)	April 28, 2021
Joseph Mabusu (Mkuu wa Fedha)	April 28, 2021
Merciful Tasia (Mkaguzi Mkuu wa Ndani)	April 28, 2021
Sisi, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi ambao majina yetu yapo hapa chini, tunathibitisha usahihi wa taarifa za fedha hapo juu, tunatamka kwamba tumezitatimbi taarifa hizi, na kwa ueleva na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na viwango vya kimataifa vya uwasilishaji wa taarifa za fedha na matakwa ya sheria ya benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi ya kampuni.	
<u>Jina</u>	<u>Tarehe</u>
Zahir Jivani- Mkurugenzi	April 28, 2021
Zulobia Dhala - Mkurugenzi	April 28, 2021

