

IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED

Kutoka taarifa ya fedha ilikaguliwa na kuidhinishwa na wakaguzi wa mahesabu.

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI, 2019 (Kiasi kwa Shilingi Milioni)		
A. MALI	Mwaka, 2019	Mwaka, 2018
1 Fedha Taslimu na salio Benki Kuu ya Tanzania	107,282	134,650
2 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	78,352	139,162
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	261,434	261,716
4 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	409	979
5 Mikopo Halisi Iliyopo	727,841	682,494
6 Mali Nyingine	9,618	8,983
7 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	16,851	18,203
8 Mali Zisizohamishika mengineyo	1,324	1,427
9 Tenge la kodi lililozidi	10,534	8,843
10 Tenge la kodi la mbele	9,430	8,647
JUMLA YA MALI	1,247,808	1,265,105
B. DHIMA		
11 Amana za Wateja	984,198	1,005,204
12 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	10,921	41,485
13 Mikopo ya muda mrefu	24,707	29,394
14 Dhima Nyingine	11,154	11,427
JUMLA YA DHIMA	1,058,214	1,087,510
C. MALI ZA WANAHISA		
15 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	2,520	2,520
16 Akiba ya Mtaji	45,935	45,935
17 Akaunti Nyingine za Mtaji	1,143	1,184
18 Tenge la Ziada la Mtaji	0	6,737
19 Mapato Yaliyobakizwa	137,476	118,699
20 Gawio lililotengwa kwa Wanhisa	2,520	2,520
JUMLA YA MALI ZA WANAHISA	189,593	177,595
JUMLA YA DHIMA NA MALI ZA WANAHISA	1,247,808	1,265,105
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i) Uwiano wa Jumla ya akiba na Jumla ya Mali Halisi	16.0%	15.1%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	4.7%	5.3%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	75.7%	68.0%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	58.3%	53.9%

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA UNAOISHIA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI 2019 (Kiasi kwa shilingi milioni)		
	Mwaka 2019	Mwaka 2018
Mapato ya Riba	98,565	99,104
Gharama za Riba	(23,426)	(28,247)
Mapato Halisi ya Riba	75,139	70,857
Mapato Yasiyo ya Riba:		
Ada na Kamisheni (Mapato)	17,033	17,544
Ada na Kamisheni (Gharama)	(228)	(296)
Faida zitokanazo na miamala ya fedha za kigeni	10,594	8,257
Mapato Mengine	34	147
Faida ya uendeshaji	102,571	96,509
Punguzo/Ongezeko la tenge katika Mikopo	(14,841)	(14,035)
Faida ya uendeshaji	87,730	82,473
Gharama ya mikopo ya muda mrefu	(58,466)	(57,312)
Faida ya Uendeshaji kabla ya gharama ya mikopo ya muda mrefu	29,264	25,161
Gharama ya mikopo ya muda mrefu	(3,867)	(1,950)
Faida ya Uendeshaji	25,396	23,211
Tenge la Kodi ya Mapato	(8,533)	(7,819)
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	16,864	15,392
Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)		
(Hasara)\Faida ya tathmini ya ardh na majengo	0	0
Kodi ya mbele ya Faida ya tathmini	0	0
Jumla ya mapato mengine yaliyojumuishwa (bainisha)	0	0
Jumla ya faida iliyojumuishwa kwa mwaka	16,864	15,392
Idadi ya waajiriwa	543	527
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI		
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali	1.3%	1.3%
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali za wanahisa	9.2%	9.0%
Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mapato ghafi	59.2%	60.6%
Uwiano wa mapato halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha	6.6%	6.7%

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI		
	Mwaka 2019 Kiasi kwa shilingi milioni	Mwaka 2018 Kiasi kwa shilingi milioni
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:		
Mapato ya Riba	98,320	102,473
Gharama za Riba	(25,515)	(28,753)
Ada na Kamisheni halisi	16,805	17,248
Mapato Mengine	10,738	8,399
Mapato kutoka mikopo iliyofungwa	12	1,093
Malipo ya wafanyakazi na watoa huduma	(55,515)	(50,999)
Kodi iliyolipwa	(10,488)	(14,168)
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji kabla ya mabadiliko ya uendeshaji mali na dhima	34,355	35,292
Mabadiliko ya uendeshaji wa mali na dhima		
Mahitaji ya hifadhi ya kisheria	(12,653)	(9,050)
Badiliko Halisi Katika Mikopo	(63,234)	(81,446)
Badiliko Halisi Katika Amana za Serikali	774	(28,349)
Mabadiliko katika uwekezaji bank zingine zaidi ya siku 90	0	0
Mabadiliko Halisi Katika Amana	12,873	95,287
Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(25,599)	(313)
Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	27,875	(178)
Fedha Halisi zilizotolewa kwa Shughuli za uendeshaji	26,048	11,242
Fedha zilizotumika kwa Shughuli za Uwekezaji		
Ununuzi wa Mali za Kudumu, mitambo na vifaa	(3,754)	(5,717)
Ununuzi wa Mali za Kudumu, nyengine	(588)	(157)
Mapato Kutokana na Uwekezaji Katika Amana Nyingine	570	572
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	36	4
Fedha Halisi zilizotumika kwa Shughuli za Uwekezaji	(3,736)	(5,299)
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:		
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	(6,558)	(1,950)
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu	(2,520)	(2,520)
Malipo ya dhima zilizokodishwa	(4,101)	0
Fedha Halisi zilizotumika kwa Shughuli za Kifedha	(13,179)	(4,470)
Ongezeko Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinzafanana na Fedha Taslimu	(42,962)	1,474
Fedha na Mali Zinzafanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka	151,442	149,969
Fedha na Mali Zinzafanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Mwaka	108,480	151,442

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI (Kiasi kwa shilingi milioni)							
	Mtaji wa Hisa	Akiba ya mtaji	Akaunti Nyingine za Mtaji	Mapato Yaliyobakizwa	Gawio lililotengwa	Tenge la Ziada la mtaji	Jumla
Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2019	2,520	45,935	1,184	118,699	2,520	6,737	177,595
IFRS 9, Marekebisho ya siku ya kwanza	0	0	0	2,346	0	0	(2,346)
Salio lililorekebisha Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2019	2,520	45,935	1,184	116,353	2,520	6,737	175,249
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	0	0	0	16,864	0	0	16,864
Mapato mengine yaliyojumuishwa	0	0	0	0	0	0	0
Zililopelekwa Tenge la Ziada ya Jumla	0	0	0	6,737	0	6,737	0
Uchakavu wa mali uliozidi	0	0	(59)	59	0	0	0
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	0	0	18	(18)	0	0	0
Jumla ya mapato yaliyojumuishwa	0	0	(41)	23,642	0	6,737	16,864
Miamala na wanahisa:							
Gawio							
- Gawio lililotengwa 2018	0	0	0	0	(2,520)	0	(2,520)
- Gawio liliyopangwa 2019	0	0	0	(2,520)	2,520	0	0
Jumla ya Miamala ya wanahisa inayoingia kwenye mali za wanahisa	0	0	0	(2,520)	0	0	(2,520)
Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2019	2,520	45,935	1,143	137,475	2,520	0	189,593
Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2018	2,520	45,935	1,273	106,255	2,520	6,220	164,723
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	0	0	0	15,392	0	0	15,392
Mapato mengine yaliyojumuishwa	0	0	0	0	0	0	0
Zililopelekwa Tenge la Ziada ya Jumla	0	0	0	(517)	0	517	0
Uchakavu wa mali uliozidi	0	0	(127)	127	0	0	0
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	0	0	38	38	0	0	20
Jumla ya mapato yaliyojumuishwa	0	0	(89)	14,964	0	517	15,392
Miamala na wanahisa:							
Gawio							
- Gawio lililotengwa 2017	0	0	0	0	(2,520)	0	(2,520)
- Gawio liliyopangwa 2018	0	0	0	(2,520)	2,520	0	0
Jumla ya Miamala ya wanahisa inayoingia kwenye mali za wanahisa	0	0	0	(2,520)	0	0	(2,520)
Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2018	2,520	45,935	1,184	118,699	2,520	6,737	177,595

Sisi Wakurugenzi tunathibitisha kwamba machapisho haya yametoka kwenye hesabu za benki zilizokaguliwa kwa mujibu wa muongozo wa utunzaji fedha na mali wa kimataifa (International Financial Reporting Standards- IFRS). Hesabu hizi zimekaguliwa na PricewaterhouseCoopers (PwC) na kupata hati safi. Hesabu hizi zimeidhinishwa na bodi ya wakurugenzi tarehe 20 mwezi wa tatu 2019 na kusiniwa na;

Head Office:
DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED
901 Harborview Towers, Samora Avenue,
P.O. Box 115,
Dar Es Salaam, Tanzania
Tel: +255 22 2114891/2
Fax: +255 22 2124244
Toll Free: 0800 110 110

Karim Wissanji
Mwenyekiti wa bodi

Fayaz Bhojani
Mkurugenzi