

IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

**DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED**

Kutoka taarifa ya fedha iliyokaguliwa na kuidhinishwa na wakaguzi wa mahesabu kama ilivyokuwa tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2017.

WARAKA WA MIZANIA (Kiasi kwa Shilingi Milioni)			
	Mwaka, 2017	Mwaka, 2016	
<b>A. MALI</b>			
1 Fedha Taslimu na salio Benki Kuu ya Tanzania	127,277	110,854	
2 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	236,026	201,337	
3 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	1,551	2,128	
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	119,178	72,365	
5 Mikopo Halisi Iliyopo	613,747	564,835	
6 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	17,436	15,765	
7 Mali Zisizohamishika nyinginezo	2,080	2,023	
8 Tenga la kodi lililozidi	1,151	607	
9 Tenga la kodi la mbele	10,548	6,955	
10 Mali Nyingine	8,038	7,190	
<b>JUMLA YA MALI</b>	<b>1,137,032</b>	<b>984,059</b>	
<b>B. DHIMA</b>			
11 Amana za Wateja	908,297	774,992	
12 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	26,723	25,166	
13 Madeni ya muda mrefu	28,581	29,038	
14 Dhima Nyingine	10,010	8,845	
<b>JUMLA YA DHIMA</b>	<b>973,611</b>	<b>838,041</b>	
<b>C. MALI ZA WANAHISA</b>			
15 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	2,520	2,520	
16 Akiba ya Mtaji	45,935	45,935	
17 Akaunti Nyingine za Mtaji	1,273	1,512	
18 Tenga la Ziada la Mtaji	6,220	5,576	
19 Mapato Yaliyobakizwa	104,953	87,955	
20 Gawio lililotengwa kwa Wanahisa	2,520	2,520	
<b>JUMLA YA MALI ZA WANAHISA</b>	<b>163,421</b>	<b>146,018</b>	
<b>JUMLA YA DHIMA NA MALI ZA WANAHISA</b>	<b>1,137,032</b>	<b>984,059</b>	
<b>D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA</b>			
(i) Uwiano wa Jumla ya akiba na Jumla ya Mali Halisi	15.8%	16.7%	
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	4.3%	2.6%	
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	69.2%	73.5%	
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	54.0%	57.4%	

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI (Kiasi kwa shilingi milioni)			
	Mwaka 2017	Mwaka 2016	
Mapato ya Riba	102,336	91,636	
Gharama za Riba	(31,620)	(28,908)	
<b>Mapato Halisi ya Riba</b>	<b>70,716</b>	<b>62,728</b>	
<b>Mapato Yasiyo ya Riba:</b>			
Ada na Kamisheni (Mapato)	15,427	15,105	
Ada na Kamisheni (Gharama)	(45)	(190)	
Faida zitokanazo na miamala ya fedha za kigeni	6,955	5,068	
Mapato Mengine	27	153	
<b>Faida ya uendeshaji</b>	<b>93,082</b>	<b>82,865</b>	
Gharama za uendeshaji	(48,605)	(41,936)	
Punguzo/Ongezeko la tongo katika Mikopo	(13,648)	(8,216)	
<b>Faida ya Uendeshaji kabla ya gharama ya madeni ya muda mrefu</b>	<b>30,829</b>	<b>32,713</b>	
Gharama ya madeni ya muda mrefu	(1,746)	(1,662)	
<b>Faida ya Uendeshaji</b>	<b>29,083</b>	<b>31,051</b>	
Tenga la Kodi ya Mapato	(8,987)	(9,499)	
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	<b>20,096</b>	<b>21,552</b>	
<b>Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)</b>			
(Hasara)/Faida ya tathmini ya ardhi na majengo	(276)	1,796	
Kodi ya mbele ya Faida ya tathmini	83	(562)	
<b>Jumla ya mapato mengine yaliyojumuishwa (bainisha)</b>	<b>(193)</b>	<b>1,233</b>	
<b>Jumla ya faida iliyojumuishwa kwa mwaka</b>	<b>19,903</b>	<b>22,786</b>	
Idadi ya waajiriwa	511	474	
<b>BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI</b>			
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali	1.9%	2.3%	
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali za wanahisa	13.0%	15.9%	
Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mapato ghafi	53.2%	51.6%	
Uwiano wa mapato halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha	7.4%	8.1%	

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA			
	Mwaka 2017 Kiasi kwa shilingi milioni	Mwaka 2016 Kiasi kwa shilingi milioni	
<b>Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:</b>			
Mapato ya Riba	99,485	86,167	
Gharama za Riba	(32,025)	(28,949)	
Ada na Kamisheni halisi	15,383	14,916	
Mapato Mengine	7,103	5,215	
Mapato kutoka mikopo iliyofutwa	45	447	
Malipo ya wafanyakazi na watoa huduma	(43,011)	(37,912)	
Kodi iliyolipwa	(13,022)	(12,616)	
<b>Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji kabla ya mabadiliko ya uendeshaji wa mali na dhima</b>	<b>33,959</b>	<b>27,267</b>	
<b>Mabadiliko ya uendeshaji wa mali na dhima</b>			
Mahitaji ya hifadhi ya kisheria	5,893	(4,267)	
Badiliko Halisi Katika Mikopo	(60,632)	(39,539)	
Badiliko Halisi Katika Amana za Serikali	(33,195)	(35,558)	
Mabadiliko katika uwekezaji benki zingine zaidi ya siku 90	2,134	(4,134)	
Mabadiliko Halisi Katika Amana	134,183	40,949	
Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(762)	553	
Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	608	466	
<b>Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji</b>	<b>82,187</b>	<b>(14,263)</b>	
<b>Fedha Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji</b>			
Ununuzi wa Mali zisizohamishika, mitambo na vifaa	(6,491)	(4,629)	
Ununuzi wa Mali zisizohamishika, zingine	(786)	(396)	
Mapato Kutokana na Uwekezaji Katika Amana Nyingine	577	569	
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali zisizohamishika	23	20	
<b>Fedha Halisi zilizotumika kwa Shughuli za Uwekezaji</b>	<b>(6,676)</b>	<b>(4,436)</b>	
<b>Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:</b>			
Malipo ya Madeni ya Muda Mrefu	(1,215)	(2,758)	
Malipo ya gawio kwa wanahisa	(2,520)	(2,142)	
<b>Fedha Halisi zilizotumika kwa Shughuli za Kifedha</b>	<b>(3,735)</b>	<b>(4,900)</b>	
Ongezeko / (Punguzo) Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinzofanana na Fedha Taslimu	71,776	(23,599)	
Fedha na Mali Zinzofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka	78,193	101,792	
Fedha na Mali Zinzofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Mwaka	<b>149,969</b>	<b>78,193</b>	

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI (Kiasi kwa shilingi milioni)							
	Mtaji wa Hisa	Akiba ya mtaji	Akaunti Nyingine za Mtaji	Mapato Yaliyobakizwa	Gawio lililotengwa	Tenga la Ziada la mtaji	Jumla
<b>Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2017</b>	<b>2,520</b>	<b>45,935</b>	<b>1,512</b>	<b>87,955</b>	<b>2,520</b>	<b>5,576</b>	<b>146,018</b>
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	0	0	0	20,096	0	0	20,096
Mapato mengine yaliyojumuishwa	0	0	0	(644)	0	644	0
Zililolekwa Tenga la Ziada ya Jumla	0	0	(276)	0	0	0	(276)
Hasara katika kutathmini Ardhi na Majengo	0	0	83	0	0	0	83
Tenga la kodi ya mbele	0	0	(66)	66	0	0	0
Uchakavu wa mali uliozidi	0	0	20	0	0	0	20
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	0	0	(239)	19,518	0	644	19,923
<b>Jumla ya mapato yaliyojumuishwa</b>	<b>0</b>	<b>0</b>	<b>(239)</b>	<b>19,518</b>	<b>0</b>	<b>644</b>	<b>19,923</b>
Miamala na wanahisa:							
Gawio	0	0	0	0	(2,520)	0	(2,520)
- Gawio lililotengwa 2016	0	0	0	0	2,520	0	0
- Gawio liliyopangwa 2017	0	0	0	(2,520)	2,520	0	0
Jumla ya Miamala ya wanahisa inayoingia kwenye mali za wanahisa	0	0	0	(2,520)	0	0	(2,520)
<b>Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2017</b>	<b>2,520</b>	<b>45,935</b>	<b>1,273</b>	<b>104,953</b>	<b>2,520</b>	<b>6,220</b>	<b>163,421</b>
<b>Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2017</b>							
Mapato mengine yaliyojumuishwa	0	0	0	21,552	0	0	21,552
Zililolekwa Tenga la Ziada ya Jumla	0	0	0	(5,576)	0	5,576	0
Faida katika kutathmini Ardhi na Majengo	0	0	1,796	0	0	0	1,796
Tenga la kodi ya mbele	0	0	(539)	0	0	0	(539)
Uchakavu wa mali uliozidi	0	0	(78)	78	0	0	0
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	0	0	23	0	0	0	23
<b>Jumla ya mapato yaliyojumuishwa</b>	<b>0</b>	<b>0</b>	<b>1,202</b>	<b>16,054</b>	<b>0</b>	<b>5,576</b>	<b>22,832</b>
Miamala na wanahisa:							
Gawio	0	0	0	0	(2,142)	0	(2,142)
- Gawio lililotengwa 2016	0	0	0	0	2,520	0	0
- Gawio liliyopangwa 2017	0	0	0	(2,520)	2,520	0	0
Jumla ya Miamala ya wanahisa inayoingia kwenye mali za wanahisa	0	0	0	(2,520)	378	0	(2,142)
<b>Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2017</b>	<b>2,520</b>	<b>45,935</b>	<b>1,512</b>	<b>87,955</b>	<b>2,520</b>	<b>5,576</b>	<b>146,018</b>

Siti Wakurugenzi tunathibitisha kwamba machapisho haya yametoka kwenye hesabu za benki zilizokaguliwa kwa mujibu wa muongozo wa utanzaji fedha na mali wa kimataifa (International Financial Reporting Standards- IFRS). Hesabu hizi zimekaguliwa na PricewaterhouseCoopers (PWC) na kupata hati safi. Hesabu hizi zimeidhinishwa na bodi ya wakurugenzi tarehe 8 mwezi wa tatu 2018 na kusainiwa na;

Abdul Samji  
Mwenyekiti wa bodi

Mehboob Champsji  
Mkurugenzi

Karim Wissanji  
Mkurugenzi

Head Office:  
DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED  
901 Harborview Towers, Samora Avenue,  
P.O. Box 115,  
Dar Es Salaam, Tanzania

Tel: +255 22 2114891/2  
Fax: +255 22 2124244