

IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED

Kutoka taarifa ya fedha ilikaguliwa na kuidhinishwa na wakaguzi wa mahesabu.

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI, 2018 (Kiasi kwa Shilingi Milioni)			
A. MALI	Mwaka, 2018	Mwaka, 2017	
1 Fedha Taslimu na salio Benki Kuu ya Tanzania	134,650	127,277	
2 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	139,162	119,178	
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	261,716	236,026	
4 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	979	1,551	
5 Mikopo Halisi Iliyopo	682,494	613,747	
6 Mali Nyingine	8,983	8,038	
7 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	18,203	17,436	
8 Mali Zisizohamishika mengineyo	1,427	2,080	
9 Tenge la kodi lililozidi	8,843	1,151	
10 Tenge la kodi la mbele	8,647	10,548	
JUMLA YA MALI	1,265,105	1,137,032	
B. DHIMA			
11 Amana za Wateja	1,005,204	908,297	
12 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	41,485	26,723	
13 Mikopo ya muda mrefu	29,394	28,581	
14 Dhima Nyingine	11,427	10,010	
JUMLA YA DHIMA	1,087,510	973,611	
C. MALI ZA WANAHISA			
15 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	2,520	2,520	
16 Akiba ya Mtaji	45,935	45,935	
17 Akaunti Nyingine za Mtaji	1,184	1,273	
18 Tenge la Ziada la Mtaji	6,737	6,220	
19 Mapato Yaliyobakizwa	118,699	104,953	
20 Gawio lililotengwa kwa Wanahisa	2,520	2,520	
JUMLA YA MALI ZA WANAHISA	177,595	163,421	
JUMLA YA DHIMA NA MALI ZA WANAHISA	1,265,105	1,137,032	
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA			
(i) Uwiano wa Jumla ya akiba na Jumla ya Mali Halisi	15.1%	15.8%	
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	5.3%	4.3%	
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	68.0%	69.2%	
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	53.9%	54.0%	

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA UNAOISHIA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI 2018 (Kiasi kwa shilingi milioni)			
	Mwaka 2018	Mwaka 2017	
Mapato ya Riba	99,104	102,336	
Gharama za Riba	(28,247)	(31,620)	
Mapato Halisi ya Riba	70,857	70,716	
Mapato Yasiyo ya Riba:			
Ada na Kamisheni (Mapato)	17,544	15,427	
Ada na Kamisheni (Gharama)	(296)	(45)	
Faida zitokanazo na miamala ya fedha za kigeni	8,257	6,955	
Mapato Mengine	147	27	
Faida ya uendeshaji	96,509	93,082	
Punguzo/Ongezeko la tenge katika Mikopo	(14,035)	(13,648)	
Faida ya uendeshaji	82,473	79,434	
Gharama ya mikopo ya muda mrefu	(57,312)	(48,605)	
Faida ya Uendeshaji kabla ya gharama ya mikopo ya muda mrefu	25,161	30,829	
Gharama ya mikopo ya muda mrefu	(1,950)	(1,746)	
Faida ya Uendeshaji	23,211	29,083	
Tenge la Kodi ya Mapato	(7,819)	(8,987)	
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	15,392	20,096	
Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)			
(Hasara)\Faida ya tathmini ya ardhi na majengo	0	(276)	
Kodi ya mbele ya Faida ya tathmini	0	83	
Jumla ya mapato mengine yaliyojumuishwa (bainisha)	0	(193)	
Jumla ya faida iliyojumuishwa kwa mwaka	15,392	19,903	
Idadi ya waajiriwa	527	511	
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI			
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali	1.3%	1.9%	
Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa mali za wanahisa	9.0%	13.0%	
Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mapato ghafi	60.6%	53.2%	
Uwiano wa mapato halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha	6.7%	7.4%	

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI			
	Mwaka 2018 Kiasi kwa shilingi milioni	Mwaka 2017 Kiasi kwa shilingi milioni	
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:			
Mapato ya Riba	101,660	99,485	
Gharama za Riba	(28,753)	(32,025)	
Ada na Kamisheni halisi	17,248	15,383	
Mapato Mengine	8,399	7,103	
Mapato kutoka mikopo iliyofungwa	1,093	45	
Malipo ya wafanyakazi na watoa huduma	(50,999)	(43,011)	
Kodi iliyolipwa	(14,168)	(13,022)	
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji kabla ya mabadiliko ya uendeshaji mali na dhima	34,479	33,959	
Mabadiliko ya uendeshaji wa mali na dhima			
Mahitaji ya hifadhi ya kisheria	(9,050)	5,893	
Badiliko Halisi Katika Mikopo	(81,446)	(60,632)	
Badiliko Halisi Katika Amana za Serikali	(28,349)	(33,195)	
Mabadiliko katika uwekezaji bank zingine zaidi ya siku 90	0	2,134	
Mabadiliko Halisi Katika Amana	95,287	134,183	
Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(313)	(762)	
Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	(178)	608	
Fedha Halisi zilizotolewa kwa Shughuli za uendeshaji	10,430	82,187	
Fedha zilizotumika kwa Shughuli za Uwekezaji			
Ununuzi wa Mali za Kudumu, mitambo na vifaa	(5,717)	(6,491)	
Ununuzi wa Mali za Kudumu, nyengine	(157)	(786)	
Mapato Kutokana na Uwekezaji Katika Amana Nyingine	572	577	
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	4	23	
Fedha Halisi zilizotumika kwa Shughuli za Uwekezaji	(5,299)	(6,676)	
Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:			
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	(1,950)	(1,215)	
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu	(2,520)	(2,520)	
Fedha Halisi zilizotumika kwa Shughuli za Kifedha	(4,470)	(3,735)	
Ongezeko Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinzofanana na Fedha Taslimu	661	71,776	
Fedha na Mali Zinzofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka	149,969	78,193	
Fedha na Mali Zinzofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Mwaka	150,629	149,969	

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA TAREHE 31 MWEZI WA KUMI NA MBILI (Kiasi kwa shilingi milioni)							
	Mtaji wa Hisa	Akiba ya mtaji	Akaunti Nyingine za Mtaji	Mapato Yaliyobakizwa	Gawio lililotengwa	Tenge la Ziada la mtaji	Jumla
Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2018	2,520	45,935	1,273	104,953	2,520	6,220	163,421
IFRS 9, Marekebisho ya siku ya kwanza	0	0	0	1,302	0	0	1,302
Salio lililorekebisha Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2018	2,520	45,935	1,273	106,255	2,520	6,220	164,723
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	0	0	0	15,392	0	0	15,392
Mapato mengine yaliyojumuishwa	0	0	0	0	0	0	0
Zililopelekwa Tenge la Ziada ya Jumla	0	0	0	(517)	0	517	0
Uchakavu wa mali uliozidi	0	0	(127)	127	0	0	0
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	0	0	38	(38)	0	0	0
Jumla ya mapato yaliyojumuishwa	0	0	(89)	14,964	0	517	15,392
Miamala na wanahisa:							
Gawio							
- Gawio lililotengwa 2017	0	0	0	0	(2,520)	0	(2,520)
- Gawio liliyopangwa 2018	0	0	0	(2,520)	2,520	0	0
Jumla ya Miamala ya wanahisa inayoingia kwenye mali za wanahisa	0	0	0	(2,520)	0	0	(2,520)
Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2018	2,520	45,935	1,184	118,699	2,520	6,737	177,595
Tarehe 1 mwezi wa kwanza 2017	2,520	45,935	1,512	87,955	2,520	5,576	146,019
Faida Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	0	0	0	20,096	0	0	20,096
Mapato mengine yaliyojumuishwa	0	0	0	0	0	0	0
Zililopelekwa Tenge la Ziada ya Jumla	0	0	0	(644)	0	644	0
Hasara katika kutathmini Ardhi na Majengo	0	0	(276)	0	0	0	(276)
Tenge la kodi ya mbele	0	0	83	0	0	0	83
Uchakavu wa mali uliozidi	0	0	(66)	66	0	0	0
Kodi ya mbele kwenye uchakavu wa mali	0	0	20	0	0	0	20
Jumla ya mapato yaliyojumuishwa	0	0	(239)	19,517	0	644	19,922
Miamala na wanahisa:							
Gawio							
- Gawio lililotengwa 2016	0	0	0	0	(2,520)	0	(2,520)
- Gawio liliyopangwa 2017	0	0	0	(2,520)	2,520	0	0
Jumla ya Miamala ya wanahisa inayoingia kwenye mali za wanahisa	0	0	0	(2,520)	0	0	(2,520)
Tarehe 31 mwezi wa kumi na mbili 2017	2,520	45,935	1,273	104,953	2,520	6,220	163,421

Sisi Wakurugenzi tunathibitisha kwamba machapisho haya yametoka kwenye hesabu za benki zilizokaguliwa kwa mujibu wa muongozo wa utunzaji fedha na mali wa kimataifa (International Financial Reporting Standards- IFRS). Hesabu hizi zimekaguliwa na PricewaterhouseCoopers (PwC) na kupata hati safi. Hesabu hizi zimeidhinishwa na bodi ya wakurugenzi tarehe 20 mwezi wa tatu 2019 na kusiniwa na;

Abdul Samji
Mwenyekiti wa bodi

Karim Wissanji
Mkurugenzi

Head Office:
DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LIMITED
901 Harborview Towers, Samora Avenue,
P.O. Box 115,
Dar Es Salaam, Tanzania
Tel: +255 22 2114891/2
Fak: +255 22 2124244
Toll Free: 0800 110 110